LỚP 9/4 TRƯỜNG THCS LÝ TỰ TRỌNG - THÀNH PHỐ TAM KỲ_TỈNH QUẢNG NAM

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tại sao? .....

Go down

Tại sao? ..... Empty Tại sao? .....

Bài gửi  Admin Wed Dec 14, 2011 11:59 am

TẠI SAO

Tại sao bạn có thể dể dàng khóc như mưa khi xem phim Hàn Quốc mà lại dửng dưng trước cảnh đồng bào mình bị lũ lụt hoặc khi thấy hoàn cảnh của những người nghèo khổ!
Tại sao bạn nướng hàng đống tiền vào quà vặt, đồ chơi, quần áo mới mà không góp cho người nghèo một xu!
Tại sao bạn luôn luôn than thở, hỏi cái này cái kia so bì với người giàu hơn mình, mà không nghỉ rằng có người khốn khổ chỉ cần xin được ngày hai bữa no đã là hạnh phúc lắm rồi!
Tại sao bạn mãi lo chơi, ghét học, phí tiền của bố mẹ mà không thấy có những trẻ em nghèo chỉ ước mong được đi học thôi cũng không được!
Tại sao. Tại sao và tại sao!!!
Bạn có thấy vô lí không.
Chính bạn tạo nên những điều vô lí ấy, khi bạn nhận ra được niềm hạnh phúc và điều may mắn của mình so với những người khác thì bạn có chắc là lúc ấy vẫn còn kịp để sửa lại không?
Đừng bao giờ vô tâm, dửng dưng trước những người nghèo khổ và thiệt thòi hơn mình, đừng bao giờ để quá muộn mới nhìn lại, nếu không bạn sẽ tự biến mình thành người có trái tim sỏi đá, vô cảm đấy. Chỉ cần bạn, tôi và tất cả chúng ta có một trái tim nhân hậu, một tấm lòng trắc ẩn và một tâm hồn cao cả thì thế giới sẽ đẹp hơn nữa biết bao.
Bạn hãy luôn nhớ rằng “ Sống trên đời cần có một tấm lòng bạn nhé”
Trịnh Ngọc Nhã
Lớp 9/4

Admin
Admin

https://class94ltt.forumvi.net